Jihar Kano na shirin karɓar wani babban taron siyasa, yayin da ake sa ran Shugaba Bola Ahmed Tinubu, Mataimakin Shugaban Ƙasa Kashim Shettima da gwamnoni da aka zaɓa a ƙarƙashin jam’iyyar APC za su halarci gagarumar tarbar da za a yi wa Gwamna Abba Kabir Yusuf domin maraba da shi cikin jam’iyyar mai mulki.
SolaceBase ta ruwaito cewa za a gudanar da taron ne a ranar Litinin, 16 ga Fabrairu, 2026, a Filin Wasanni na Sani Abacha da ke Kofar Mata, Kano, inda ake sa ran manyan ‘yan siyasa da magoya bayan jam’iyya daga sassa daban-daban na ƙasar za su halarta.
Da yake jawabi ga mambobin jam’iyyar a ofishinsa ranar Laraba, Shugaban APC na Jihar Kano, Alhaji Abdullahi Abbas, ya ce an shirya tarbar ne domin maraba da Gwamna Yusuf cikin APC a hukumance da kuma a alamance cikin gagarumar hanya.
Ya bayyana taron a matsayin wani muhimmin lokaci ga jam’iyyar a Kano, wadda ake kallonta a matsayin muhimmiyar jiha a siyasar Najeriya, yana mai cewa taron zai bai wa APC damar nuna ƙarfinta da haɗin kanta.
Abbas ya kuma sanar da ƙaddamar da kwamitoci da dama domin tabbatar da shirya taron cikin tsari da nasara.
Ana ci gaba da shirye-shirye ta hanyar kafa muhimman kwamitoci domin kula da fannoni daban-daban na tarbar.
Kwamitin Tsaro mai mambobi 15, ƙarƙashin jagorancin Kanal Umar Malami, yayin da Darakta Janar na Sabis na Musamman ke matsayin sakatare.
Kwamitin Wuri mai mambobi 16 na ƙarƙashin jagorancin Hon. Bala Mohd Gwagwarwa a matsayin shugaba, tare da Injiniya Umar Abdullahi Ganduje a matsayin sakatare.
Domin daidaita harkokin yaɗa labarai da hulɗa da jama’a, an kafa Kwamitin Yaɗa Labarai mai mambobi 15, ƙarƙashin jagorancin Hon. Muhammad Garba, yayin da Hon. Sunusi Bature Dawakin Tofa ke matsayin sakatare.
Kwamitin Lafiya da Tsafta mai mambobi 15 na ƙarƙashin jagorancin Dr Abubakar Labaran, tare da Dr Dahiru Hashim a matsayin mamba, yayin da Dr Aminu Ibrahim Tsanyawa ke matsayin sakatare, domin kula da shirye-shiryen lafiya da gaggawa a filin wasa.
Haka kuma, Kwamitin Tsari mai mambobi 15 na ƙarƙashin jagorancin Hon. Abdullahi Rogo, tare da Hon. Ibrahim Zakari Sarina a matsayin sakatare, zai kula da harkokin tarbar manyan baƙi da tsarin zama.
Domin tabbatar da halartar jama’a da yawa, jam’iyyar ta kafa Kwamitin Wayar da Kai mai mambobi 20, ƙarƙashin jagorancin Hon. Mohd Bello Butu-Butu, yayin da Hon. Ma’aruf Abdullahi Garo ke matsayin sakatare.













































