An samu labarin rasuwar fitaccen masanin tarihi kuma malamin makaranta daga Kano, Dakta Nasir Ibrahim Dantiye, wanda ya rasu yana da shekaru 76 bayan gajeruwar rashin lafiya da ta kwantar da shi na tsawon kwanaki shida.
Kamfanin dillancin labarai na ƙasa (NAN) ya ruwaito cewa marigayin ya rasu ne a ranar Laraba, kuma shi ne babban ɗan uwa ga tsohon shugaban ƙungiyar Editocin Najeriya (Nigerian Guild of Editors) kuma tsohon kwamishinan yaɗa labarai na Jihar Kano, Halilu Baba Dantiye.
Dakta Dantiye ya bar yara uku, kuma an bayyana shi a matsayin mutum mai kishin ilimi da ƙoƙarin bayar da gudunmawa ga cigaban fannin koyarwa a Najeriya.
Kafin rasuwarsa, ya kasance malami a sashen Tarihi na Jami’ar Northwest (tsohuwar Jami’ar Yusuf Maitama Sule), Kano.
A cikin aikinsa na sama da shekaru 51, ya yi aiki a Kwalejin Advanced Studies (CAS), Kano; Makarantar Koyon Gudanarwa ta Kwalejin Kimiyya da Fasaha ta Jihar Kano; da kuma Hukumar Jarrabawa ta Ƙasa (NECO).
An kuma bayyana marigayin a matsayin ɗan farko a cikin dangin Dantiye, kuma yana daga cikin matasa na farko da suka shiga shirin hidimar ƙasa (NYSC) a shekarar 1974, wanda ya nuna irin gudunmawarsa wajen inganta ilimi da bautar ƙasa.
Ana sa ran za a yi jana’izarsa da misalin ƙarfe 11 na safe yau a Fadar S
arkin Kano.













































