Shettima ya isa Lagos domin ya yi wa Tinubu bayani kan halin da ake ciki a Maiduguri

Shettima 750x430

Mataimakin shugaban ƙasa Kashim Shettima ya isa Lagos a ranar Lahadi domin gabatar wa shugaban ƙasa Bola Tinubu rahoto kan halin tsaro a Maiduguri.

Zuwan Shettima ya biyo bayan ziyarar da ya kai Maiduguri bisa umarnin shugaban ƙasa, inda ya gudanar da duba halin da ake ciki kai tsaye bayan fashe-fashen bama-bamai da dama da suka afku a birnin.

Ana sa ran mataimakin shugaban ƙasar zai yi wa shugaban ƙasa cikakken bayani kan abubuwan da ya gano, ciki har da tattaunawarsa da iyalan waɗanda abin ya shafa, shugabannin al’umma da kuma hukumomin da abin ya shafa yayin ziyarar ta’aziyya.

Kamfanin dillancin labarai na ƙasa NAN ya rawaito cewa kwanan nan Maiduguri ta fuskanci hare-haren bama-bamai da ake zargin mayakan Boko Haram ne suka kai, wanda ya jawo asarar rayuka da kuma jikkata mutane da dama.

Bayan haka, ana sa ran Shettima zai jagoranci gwamnonin jihohi masu ci wajen ziyartar shugaban ƙasa a wannan rana, domin taya shi murnar karamar Sallah tare da tattauna hanyoyin ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin gwamnatoci wajen magance matsalolin tsaro da inganta saurin ɗaukar mataki a ƙasa baki ɗaya.

Taron na daga cikin yunƙurin gwamnati na ci gaba da sa ido kan al’amuran tsaro tare da ɗaukar matakai na gaggawa domin shawo kan barazanar da ke tasowa a ƙasar.

A yayin ziyararsa a Maiduguri, Shettima ya tabbatar wa ’yan Najeriya cewa gwamnatin tarayya za ta ɗauki matakan da suka dace domin fuskantar masu aikata waɗannan hare-hare.

Ya kuma kai ziyara ga waɗanda ke jinya a asibitin koyarwa na Maiduguri, inda ya bayyana cewa baya ga umarnin da shugaban ƙasa ya bai wa shugabannin tsaro, gwamnatin tarayya na ƙara saka jari a kayan aiki da sauran muhimman abubuwa domin ƙarfafa yaƙi da ta’addanci a ƙasar.

Haka kuma, rundunar ’yan sandan jihar Borno ta tabbatar da cewa mutane 23 sun mutu yayin da wasu 108 suka jikkata sakamakon hare-haren da aka kai a jere.

AYI TSOKACI

Please enter your comment!
Please enter your name here